Dalilin karyewar bel

1. Dalilin karyewar bel

(1) Tashin hankali mai ɗaukar nauyi bai isa ba

(2) An yi amfani da bel mai ɗaukar nauyi na dogon lokaci kuma yana tsufa sosai.

(3) Manya-manyan abubuwa ko baƙin ƙarfe suna fasa bel ɗin jigilar kaya ko matsi.

(4) Ingancin haɗin bel ɗin jigilar kaya bai cika buƙatun ba.

(5) Haɗin bel ɗin isarwa ya lalace sosai ko ya lalace.

(6) Juyar da bel ɗin isarwa ta lalace

(7) Tashin hankali na na'urar ɗaure bel mai ɗaukar nauyi akan bel ɗin isarwa yayi girma da yawa.

2. Rigakafi da maganin karyewar bel

(1) Sauya bel ɗin jigilar kaya wanda ya dace da buƙatun.

(2) Ya kamata a maye gurbin bel na jigilar da ya ƙare cikin lokaci
(3) Tsananin sarrafa lodin kayan da yawa da kayan ƙarfe akan mai ɗaukar kaya

(4) Sauya mai haɗin da ya lalace.

(5) Ƙara karkatar-daidaita jan abin nadi da na'urar kariya ta kariya;idan aka gano bel ɗin na ɗauke da firam ɗin, sai a dakatar da shi nan take.

(6) Daidaita ƙarfin tashin hankali na na'urar tayar da hankali yadda ya kamata.

(7) Bayan hatsarin bel ɗin ya karye, ana iya ɗaukar matakai masu zuwa don magance:

① Cire gawayin da ke iyo akan bel ɗin da ya karye.

② Kama ƙarshen tef ɗin da ya karye tare da allon kati.

③Kulle ɗayan ƙarshen bel ɗin da aka karye da igiya ta waya.

④ Sake na'urar tashin hankali.

⑤ Jawo bel ɗin jigilar kaya tare da winch.

⑥ Yanke bel ɗin jigilar kaya don karya ƙarshen sa.

⑦Haɗa bel ɗin jigilar kaya tare da shirye-shiryen ƙarfe, haɗin sanyi ko vulcanization, da sauransu.

⑧Bayan an gudanar da gwaji, an tabbatar da cewa babu matsala, sannan a fara aiki.


Lokacin aikawa: Maris 25-2021